सुंदर असल्याने ‘या’ अभिनेत्रीच्या हातातून गेला ऑस्कर विनिंग चित्रपट; केला धक्कादायक खुलासा

मुंबई – बॉलिवूड (Bollywood) अभिनेत्री नुसरत भरुचा (Nushrratt Bharuccha) आज तिचा 37 वा वाढदिवस साजरा करत आहे. आपल्या फिल्मी करिअरमध्ये वेगवेगळ्या विषयांवर चित्रपट करणाऱ्या अभिनेत्रीला तिच्या वाढदिवसानिमित्त लोक सतत शुभेच्छा देत आहेत. पण तुम्हाला माहित आहे का की आजच्या प्रसिद्ध अभिनेत्रीला ऑस्कर चित्रपट (Oscar-winning) मिळाला होता पण तिच्या सौंदर्यामुळे तिला ही संधी हातातून सोडावी लागली होती.
‘स्लमडॉग मिलेनियर’चा भाग होणार होती.
नुसरत भरुचा 2011 मध्ये आलेल्या ‘प्यार का पंचनामा’ चित्रपटाने प्रसिद्धीच्या झोतात आली आणि तिचा चित्रपट ‘सोनू के टीटू की स्वीटी’ने बॉक्स ऑफिसवर चांगली कमाई केली. कालांतराने नुसरत बजेट चित्रपटांची आवडती अभिनेत्री बनत आहे, परंतु एका मुलाखतीत तिने खुलासा केला की तिच्या चाहत्यांची निराशा होऊ शकते. एका मुलाखतीत नुसरतने सांगितले होते की ती ऑस्कर विजेत्या ‘स्लमडॉग मिलेनियर‘ चित्रपटाचा भाग बनणार होती, पण तिला नकार देण्यात आला.
सुंदर असल्याबद्दल काढले
नुसरत भरुचाने या मुलाखतीत पुढे सांगितले की, तिच्या ‘सौंदर्या’मुळे तिला या चित्रपटातून नाकारण्यात आले. त्याने सांगितले की, चित्रपटाच्या निर्मात्यांना त्याचा अभिनय खूप आवडला होता. पण ते एका झोपडपट्टीत राहणाऱ्या मुलीचं पात्र होतं आणि या पात्रासाठी नुसरत खूप सुंदर होती. नंतर या चित्रपटात लतिकाची भूमिका अभिनेत्री फ्रीडा पिंटो हिने साकारली होती आणि या चित्रपटाने ऑस्कर पुरस्कारही जिंकला होता.
नुसरतचे आगामी चित्रपट
नुसरत भरुचाच्या वर्कफ्रंटबद्दल बोलायचे झाले तर नुकताच तिच्या ‘जनहित में जरी’ या चित्रपटाचा ट्रेलर समोर आला आहे. या चित्रपटात ती एका कंडोम विक्रेत्याची भूमिका साकारत आहे. या चित्रपटाशिवाय ही अभिनेत्री ‘सेल्फी’ आणि ‘राम सेतू’मध्येही दिसणार आहे. याआधी नुसरत २०२१ मध्ये प्रदर्शित झालेल्या ‘छोरी’ चित्रपटात दिसली होती. हा चित्रपट छोरी हा भयपट होता, जो स्त्री भ्रूण हत्येवर आधारित होता. या चित्रपटाला प्रेक्षकांकडून अपेक्षित प्रेम मिळाले नाही.